Diển Đàn Trường THCS Đinh Tiên Hoàng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diển Đàn Trường THCS Đinh Tiên Hoàng

Địa Chỉ : Số 26 Tổ dân phố 1 Phường Ninh HIệp-Thị Xã Ninh Hòa-Tỉnh Khánh Hòa

Trang ChínhTrang Chính  Shop Thú NuôiShop Thú Nuôi  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
345 Số bài - 38%
Đoàn Anh Kiệt
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Vote_lcapKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Voting_barKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Vote_rcap 
208 Số bài - 23%
Xác Sống
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Vote_lcapKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Voting_barKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Vote_rcap 
109 Số bài - 12%
f4monter_laborious
68 Số bài - 7%
Vinh.Nguyễn
65 Số bài - 7%
Nhok Cà Rốt
45 Số bài - 5%
Cao Thủ Học Đường
25 Số bài - 3%
Đại Số
18 Số bài - 2%
supper.man
14 Số bài - 2%
sakura
12 Số bài - 1%
oppa_leeminho_handsome

12 bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối

Kịch bản tổ chức đại hội lớp đâyXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây I_icon_minitimeSat Sep 24, 2011 12:58 pm
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_06
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_01Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_02_newsKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_03
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_04_newCao Thủ Học ĐườngKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_06_news
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_07Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_08_newsKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_09
[Thành viên] - Cao Thủ Học Đường
Thành Viên-THCS Đinh Tiên Hoàng
Tiền Xu : 23503
Sinh Nhật : 10/10/1997
Tên Thật : Mr.Bean
Học Lớp : 9/5
Thú Nuôi : Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Wynaut
Nam

Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Vide

Bài gửiTiêu đề: Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây

Nguồn : Http://thcsdinhtienhoang.forume.biz/t106-topic

Tiêu Đề : Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây

CÁCH THỨC TỔ CHỨC ĐẠI HỘI CHI ĐOÀN

Khách mời : Đại diện Đoàn cấp trên, GVCN, cán bộ lớp, các đơn vị kết nghĩa, đối tượng phát triển Đoàn , các đội hình thanh niên của Chi Đoàn (Đội cờ đỏ, CTXH, Văn nghệ, …)
Trang trí buổi lễ :
Phông :

Bình hoa trên 2 bàn của: Chủ tọa (Bí Thư chi Đoàn cũ hoặc các Đoàn viên có năng lực điều hành), Thư ký (một bạn trong Chi Đoàn ghi biên bản, ý kiến, biểu quyết,… )
Tổ bầu cử : Hướng dẫn thể lệ bầu: ( Chi Đoàn có <=05 Đoàn viên: bầu 01 Bí Thư; Chi Đoàn có >05 Đoàn viên và <= 08 Đoàn viên : bầu thêm 01 Phó Bí Thư ; Chi Đoàn có > 08 Đoàn viên : bầu thêm 01 ủy viên BCH; Chi Đoàn có >=30 Đoàn viên : được bầu 02 ủy viên BCH ), kiểm phiếu và công bố kết quả bầu (người trúng cử phải có quá ½ số phiếu đồng ý kể cả phiếu không hợp lệ) .
Những lớp đã tiến hành Đại hội hoặc Hội nghị năm trước và đã bầu chọn được Ban chấp hành mới tổ chức Đại hội Chi Đoàn ; còn những lớp khóa cũ chưa Đại hội(Hội nghị) - chưa có Ban chấp hành chi Đoàn và những lớp khóa mới sẽ tổ chức Hội Nghị Chi Đoàn (không có phần nội dung Báo cáo tổng kết năm học vừa qua và tuyên bố mãn nhiệm kỳ).

KỊCH BẢN ĐẠI HỘI CHI ĐOÀN

NỘI DUNG PHÂN CÔNG
1. Khi thầy cô và các bạn đã vào chỗ ổn định, 1 bạn dẫn chương trình sẽ bắt bài hát cho mọi người bài “ Nối vòng tay lớn”. Người dẫn chương
trình
2. Chào cờ :
“ Kính mời các quý vị Đại biểu, quý Thầy cô, các bạn Đoàn viên thanh niên đứng lên làm lễ chào cờ.
Một phút chỉnh trang y phục.
Tất cả chú ý - … - Nghiêm – Hướng về cờ Nước, cờ Đoàn, di ảnh Bác – Chào cờ –
Chào –Quốc ca “ Đoàn quân Việt Nam đi …… “ ( cả lớp hát Quốc ca ) – Đoàn ca “Kết liên lại…” ( cả phòng hát bài Đoàn ca )
Kính mời Quý đại biểu , quý Thầy cô và các bạn ngồi xuống. Người dẫn chương
trình
3. Tuyên bố lý do:
“Kính thưa Đại hội (Hội nghị), nhằm đánh giá lại hoạt động Chi Đoàn trong năm qua, từ đó tổng kết những mặt làm được và chưa làm được, trên cơ sở đó xây dựng chương trình cho năm học mới; đồng thời bầu chọn một Ban chấp hành chi Đoàn mới có năng lực, chủ động, tích cực lãnh đạo Chi Đoàn. Ban Chấp Hành Chi Đoàn lớp ………….…… tiến hành tổ chức Đại hội (Hội nghị) Chi Đoàn. Đó là lý do của Đại hội (Hội nghị) hôm nay. (vỗ tay) Người dẫn chương
trình
4. Giới thiệu đại biểu :
Kính thưa Đại hội (Hội nghị), đến dự Đại hội (Hội nghị) của chúng ta hôm nay vui mừng được đón tiếp:
Cô (thầy): Chức vụ :
Cô (thầy): Chức vụ :
Cô (thầy): Chức vụ : Người dẫn chương
trình
5. Kính thưa Đại hội, để tiến hành Đại hội (Hội nghị) chúng tôi xin giới thiệu:
Bạn: trong đoàn chủ tịch (2-3 bạn)
Bạn: là thư ký đại hội (1-2 bạn)
Mời các bạn lên làm việc .
( Hết phần của người điều khiền chương trình) Người dẫn chương
trình
PHẦN LÀM VIỆC CỦA CHỦ TỊCH ĐOÀN:
6. Xin mời Ban thẩm tra tư cách đại biểu lên báo các số liệu thẩm tra tư cách đại biểu (1-2 bạn) 01 bạn đại diện Chủ tịch Đoàn
7. Kính thưa Đại Hội, thay mặt Ban thẩm tra tư cách đại hội đại biểu, tôi xin báo cáo kết quả thẩm tra như sau:
Số lượng đại biểu chính thức được triệu tập: (thống kê trên số ĐV có sổ ĐV)
Số đại biểu có mặt: đạt tỷ lệ : (phải trên 2/3 số Đoàn viên triệu tập)
Số đại biểu Nam: Tỷ lệ : Nữ: Tỷ lệ :
Độ tuổi trung bình của đại biểu là:
Đại biểu có tuổi Đoàn cao nhất là bạn: Số tuổi:
Đại biểu có tuổi Đoàn thấp nhất là bạn: Số tuổi:
Đại biểu có tuổi đời cao nhất là bạn: Số tuổi:
Đại biểu có tuổi đời thấp nhất là bạn: Số tuổi:
Dân tộc: Kinh: ĐV; Hoa: ĐV; Chăm ĐV; Khơme: ĐV; Khác: ĐV
Tôn giáo: Phật: ĐV; Công giáo: ĐV; Tin lành: ĐV; Hồi giáo: ĐV; Khác: ĐV
Đối chiếu với điều lệ Đoàn, thay mặt Ban thẩm tra tư cách đại biểu tôi tuyên bố Đại hội chi Đoàn có giá trị từ bây giờ (có trên 2/3 ĐV được triệu tập của chi Đoàn) 01 bạn ĐV nằm trong Ban thẩm tra tư cách đại biểu

8. Đoàn chủ tịch đọc báo cáo tổng kết năm học cũ và kiểm điểm lại các công tác, chỉ tiêu đã đặt ra trong năm học cũ: (báo cáo nhận định và số liệu cụ thể) (Tổ chức Hội nghị chi Đoàn không cần phần này)
Thay mặt BCH chi Đoàn, tôi xin đọc báo cáo tổng kết năm học vừa qua:
Những việc đã làm được:
v1 Về mặt học tập:

v2 Về mặt rèn luyện đạo đức:

v3 Về hoạt động công tác Đoàn:

Những việc chưa làm được:
v4 Về mặt học tập:
v5 Về mặt rèn luyện đạo đức:
v6 Về hoạt động công tác Đoàn:
v7 Về hoạt động phong trào Đoàn: 01 bạn đại diện Chủ tịch Đoàn
9. Sau đây là phần phương hướng của cả năm học (2 học kỳ ):
v1 Về việc học tập:
Phấn đấu có …bạn ĐV học Tiên tiến; …bạn ĐV học Giỏi; …bạn ĐV học XS
v2 Về việc rèn luyện đạo đức: …bạn ĐV đạo đức loại A (Tốt)
v3 Về công tác phát triển Chi Đoàn:số lượng ĐV được kết nạp trong năm:…ĐV
v4 Về hoạt động công tác Đoàn: mỗi tháng sinh hoạt…lần (trọng tâm tháng 10/2009 và tháng 3/2010), đóng Đoàn phí đầy đủ, tích cực tham gia phong trào Đoàn do chi Đoàn, liên chi Đoàn khoa và Đoàn trường phát động, thực hiện chương trình rèn luyện ĐV, Công trình thanh niên.
v5 Về hoạt động phong trào Đoàn: tiếp tục cam kết thực hiện nghiêm túc 4 cuộc vận động:
- Cuộc vận động “Tuổi trẻ Thành phố Hồ Chí Minh học tập và làm theo lời Bác”
- Cuộc vận động “2 không”: nói không với tiêu cực trong thi cử và bệnh thành tích trong giáo dục.
- Thực hiện 3 giảm: Ma túy – Tội phạm – Mại dâm
- Cuộc vận động “Năm 2009 – Năm thực hiện nếp sống văn minh đô thị” và “Xây dựng trường học thân thiện, học sinh sinh viên tích cực”.
* Đồng thời, tích cực hưởng ứng các hoạt động kỷ niệm 95 năm ngày sinh Liệt sĩ Lý Tự Trọng (20/10/1914 – 20/10/2009) cũng như thực hiện các Công trình, việc làm, sản phẩm thiết thực “Làm theo lời Bác”. 01 bạn đại diện Chủ tịch Đoàn
10. Tiếp theo là phần đóng góp ý kiến của đại hội (hội nghị), xin mời các bạn và Thầy, Cô đóng góp cho phương hướng hoạt động của chi đoàn trong năm học mới.( Thư ký ghi tất cả ý kiến đóng góp ) 01 bạn đại diện Chủ tịch Đoàn
11. Kính thưa đại hội, qua một năm hoạt động, BCH chi Đoàn đã có nổ lực đóng góp cho hoạt động chung của Đoàn và nhà trường. nay đã hết nhiệm kỳ. Xin mời các bạn trong BCH chi Đoàn cũ lên tuyên bố mãn nhiệm kỳ
(Hội nghị chi Đoàn không có nội dung này) 01 bạn đại diện Chủ tịch Đoàn
12. Kính thưa các Thầy (Cô) cùng toàn thể các bạn Đoàn viên trong chi Đoàn. Thay mặt BCH chi Đoàn………. Chúng em xin chân thành cảm ơn Thầy (Cô) và các bạn trong chi Đoàn đã giúp cho chi Đoàn hoạt động tốt trong năm học qua. Sau đây chúng em xin tuyên bố mãn nhiệm kỳ năm học 2008-2009
(Hội nghị chi Đoàn không có nội dung này) 01 bạn trong BCH chi Đoàn cũ
13. Tiếp theo, tôi xin giới thiệu danh sách ứng cử viên BCH chi Đoàn trong năm học mới gồm ………Đoàn viên: (Chi Hội có <=5 ĐV nên giới thiệu 02-03 bạn để bầu lấy 01 bạn là Bí Thư; chi Đoàn có >5 và <=8 ĐV nên giới thiệu từ 03-04 bạn để bầu lấy 01 Bí Thư và 01 Phó Bí Thư; chi Đoàn >8 ĐV nên giới thiệu 05 bạn để bầu lấy 01 Bí Thư, 01 Phó Bí Thư và 01 Ủy viên BCH, Chi Đoàn có >= 30 Đoàn viên : được bầu 02 ủy viên BCH).
1. Bạn:
2. Bạn:
3. Bạn:
4. Bạn:
5. Bạn:
(Đọc danh sách kèm theo lý lịch trích ngang từng bạn: Họ và tên; ngày sinh; Dân tộc; Tôn giáo; ngày vào Đoàn ; nơi vào Đoàn; học lực; hạnh kiểm; đọc đến bạn nào bạn ấy đứng lên trước lớp). 01 bạn đại diện Chủ tịch Đoàn
14. Tiếp theo, để tiến hành bầu cử, mời bạn trong Ban bầu cử lên làm việc. (01-02 bạn Đoàn viên)
“Kính thưa đại hội, tôi xin thay mặt Ban bầu cử thông qua thể lệ bầu cử như sau:
Trong danh sách ứng cử viên có ……bạn. Chúng ta sẽ bầu lấy ……bạn
Chúng ta sẽ bầu chọn ……bạn mà mình tín nhiệm và gạch tên những bạn mà không tín nhiệm
Phiếu hợp lệ là phiếu do Ban Bầu cử phát ra. Phiếu không hợp lệ là phiếu gạch hết toàn bộ danh sách hoặc không gạch ai hoặc ghi thêm tên vào danh sách.
Xin mời các đại biểu nhận phiếu.”
(Phiếu bầu phải ghi cả Họ tên & xếp theo thứ tự A, B, C) 01 bạn trong Ban Bầu cử (Ban Bầu cử là các bạn không có tên trong danh sách giới thiệu ứng cử Ban Chấp hành chi Đoàn mới)
15. Trong thời gian chờ kiểm phiếu có thể tổ chức văn nghệ, trò chơi. Người dẫn chương
trình
16. Kính thưa đại hội, thay mặt Ban bầu cử, tôi xin thông qua kết quả kiểm phiếu như sau:
1. Bạn có số Phiếu tín nhiệm là: / Phiếu; đạt %
2. Bạn có số Phiếu tín nhiệm là: / Phiếu; đạt %
3. Bạn có số Phiếu tín nhiệm là: / Phiếu; đạt %
4. Bạn có số Phiếu tín nhiệm là: / Phiếu; đạt %
5. Bạn có số Phiếu tín nhiệm là: / Phiếu; đạt %
Như vậy, theo quy định thì các bạn sau đây trúng cử:
1. Bạn: Bí Thư
2. Bạn: Phó Bí Thư
3. Bạn: Ủy viên BCH
4. Bạn: Ủy viên BCH (đối với Chi Đoàn có >= 30 Đoàn viên) 01 bạn trong Ban Bầu cử
17. Chủ tịnh đoàn mời Ban chấp hành mới ra mắt và nhận nhiệm vụ :
Kính thưa các Thầy (Cô) cùng toàn thể các bạn ĐV, thay mặt cho các bạn vừa trúng cử chúng tôi xin cảm ơn các bạn đã tín nhiệm và giới thiệu chúng tôi tham gia Ban chấp hành chi Đoàn lớp. Chúng tôi mong sẽ nhận được nhiều hơn nữa sự quan tâm hỗ trợ củaThầy Cô và sự tham gia tích cực của tập thể chi Đoàn lớp, giúp cho chi Đoàn lớp ……………… chúng ta hoạt động thật sự có hiệu quả trong năm học này.
Chân thành cảm ơn Thầy Cô và các bạn. 01 bạn đại diện cho BCH mới
18 . BẾ MẠC ĐẠI HỘI :
Trước khi bế mạc đại hội, chúng em xin chân thành cảm ơn quý Thầy Cô cùng toàn Thể các bạn đã đến dự Đại hội (Hội nghị) cùng chúng em.
Tất cả chú ý hướng về cờ nước, cờ Đoàn , chân dung Hồ Chủ Tịch – chào cờ – chào – thôi (không hát Quốc ca và Đoàn ca)
Đại hội chi Đoàn ……………đến đây là kết thúc. Một lần nữa chúng em xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe quý Thầy – Cô và các bạn Người dẫn chương
trình

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Được sửa bởi Cao Thủ Học Đường ngày Sat Sep 24, 2011 1:00 pm; sửa lần 1.

Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây I_icon_minitimeSat Sep 24, 2011 12:59 pm
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_06
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_01Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_02_newsKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_03
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_04_newCao Thủ Học ĐườngKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_06_news
Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_07Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_08_newsKịch bản tổ chức đại hội lớp đây Bgavatar_09
[Thành viên] - Cao Thủ Học Đường
Tiền Xu : 23503
Sinh Nhật : 10/10/1997
Tên Thật : Mr.Bean
Học Lớp : 9/5
Thú Nuôi : Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Wynaut
Nam

Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây

Nguồn : Http://thcsdinhtienhoang.forume.biz/t106-topic

Tiêu Đề : Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây

đây là kịch bạn đại hội chi đoàn ! nhưng nó cũng giống với đại hội chi đội nên coppy cho mọi người xem mà sữa lại cho phù hợp với đại hội lớp sắp tới

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Kịch bản tổ chức đại hội lớp đây

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
  • • Không spam. Xem rõ nội quy chung tại Đây
  • • Thể hiện văn hóa bằng cách bấm thanks với các bài viết bạn thích.* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài